Acemuc 200mg

Thuốc không kê đơn
Thành phần: N-acetylcystein 200mg (Uống)
Số đăng ký: VD-18156-12
Nhóm thuốc: Tân dược
Hãng sản xuất: Công ty TNHH Sanofi-Aventis-VN
Nước sản xuất: NULL
Dạng bào chế: Viên nang cứng
Phân loại: Thuốc không kê đơn
Giá tham khảo: 2.320 VND
Chỉ định
- Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
- Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong điều trị ngộ độc paracetamol.
Liều dùng
- Người lớn & trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày.
- Trẻ em từ 2-7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày.
Cách dùng
Thận trọng

THUỐC CÙNG HOẠT CHẤT

THUỐC CÙNG NHÓM TÁC DỤNG